Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» [sare] Trang chủ bảo trì.
by bnlock567 Thu Jul 18, 2019 1:10 pm

» Chia Sẻ Trang Chủ HTML - 3 Cái
by bnlock567 Thu Jul 18, 2019 1:06 pm

» Một số template dùng để làm trang ch
by bnlock567 Thu Jul 18, 2019 1:05 pm

» [Sare ] 1 trang chủ cũng BT
by bnlock567 Thu Jul 18, 2019 11:53 am

» [ FM ] Bảng thông báo đẹp
by bnlock567 Tue Jul 16, 2019 11:36 am

» "Bảng nổi" trog FM
by bnlock567 Tue Jul 16, 2019 11:31 am

» Chuyển Host upload ảnh
by dang02315 Fri Sep 02, 2016 12:32 am

» [ AUTO 2U ] PHIÊN BẢN 2.5.3 ( MỚI NHẤT )
by ngothithuyva Mon Sep 14, 2015 9:14 am

» [ AUTO 2U ] PHẦN MỀM BN2U - AUTO 2U MỚI NHẤT
by Xop Paseo Wed Sep 09, 2015 9:58 am

» [ AUTO 2U ] PHIÊN BẢN 2.5.2-NGÀY 24/10/2014
by chebienk5a Tue Sep 08, 2015 9:52 pm

» [ AUTO ] Tự nhảy game 2U
by chebienk5a Tue Sep 08, 2015 7:36 pm

» [ Bách chiến vô song 2 ] Cách đi phó bản ma giáo đàn 6-7 boss
by Admiin Mon Aug 24, 2015 5:40 pm

» [ LIST KEY 2U ] NGÀY 29/6/2015 PHIÊN BẢN 2.5.2 Trở Lên
by Pé Pun Sun Aug 23, 2015 5:01 pm

» [ AUTO 2U ] Demo auto up thân mật pet ver 1.0
by steven.gia119 Sun Aug 16, 2015 8:11 pm

» [ KEY Bảng Vàng ] NGÀY 05/03/2015 - ( Lần 3 )
by steven.gia119 Sun Aug 16, 2015 8:10 pm

» [ LIST KEY 2U ] NGÀY 24/10/2014 PHIÊN BẢN 2.5.1 Trở Lên
by chepchep800 Fri Aug 07, 2015 12:14 pm

» [ LIST KEY 2U ] NGÀY 18/2/2015 PHIÊN BẢN 2.5.2 Trở Lên
by chepchep800 Thu Aug 06, 2015 9:28 pm

» [ AUTO 2U ] Auto UP EXP UP vũ đạo Ver 2.5.3
by akikaneko Mon Jul 13, 2015 8:03 pm

» [ AUTO 2U ] PHIÊN BẢN 2.5.1 - NGÀY 15/9/2014
by ohellobeyeu Mon Jul 06, 2015 9:32 pm

» [ AUTO 2U ] UPDATE AUTO MỚI
by Admiin Sun Jul 05, 2015 4:35 pm

» Công thức ép chậu Khu vườn trên mây
by khanhkute Sat Jul 04, 2015 2:57 pm

Chấm Dứt Biểu Tình Ngày 5-6 Ngay! Trước Khi Nhận Ra Bạn Đã Phạm Sai Lầm Lớn

¤ Tic Tức ¤
    ¤ Tic Tức ¤
    ModeraTors C2k45
    ModeraTors C2k45

Posts Posts : 36
    Points Points : 696
    Thanked Thanked : 2
    Tham Gia Tham Gia : 30/05/2011
    Tình trạng Tình trạng : Ban Tin Tuc c2k45

:

Chấm Dứt Biểu Tình Ngày 5-6 Ngay! Trước Khi Nhận Ra Bạn Đã Phạm Sai Lầm Lớn Empty Chấm Dứt Biểu Tình Ngày 5-6 Ngay! Trước Khi Nhận Ra Bạn Đã Phạm Sai Lầm Lớn

Bài gửi by ¤ Tic Tức ¤ Sat Jun 04, 2011 2:17 pm

Mặc dù biết nội quy là không được post nhưng bài liên quan đến chính trị, tôn giáo tại forum nhưng Kid nhất định phải post để bảo vệ Việt Nam. Mong các bạn thông cảm

Hiện tại bọn phản động đang âm mưu tổ chức biểu tình ngày 5-6 tới tại đại sứ quán TQ tại Hà Nội và TP HCM
    Đây là Bài kêu gọi của tụi phản động
    Code:
    http://mylinhng.wordpress.com/2011/06/03/xin-bao-d%E1%BB%99ng-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-buon-gio-b%E1%BB%8B-b%E1%BA%AFt-hay-bi%E1%BB%83u-tinh-dong-d%E1%BA%A3o-2/.
    Mong các bạn đừng tin hay nghe theo bất cứ gì bọn chúng nói

''Cuộc biểu tình 5-6 phản đối trung quốc về vấn đề Trường Sa và Hoàng Sa , núp dưới danh nghĩa biểu tình phản đối trung quốc nhưng thực chất là một cuộc biểu tình chống phá chính phủ Việt Nam của đảng Việt Tân - Một tổ chức phản động . Nhằm gây mâu thuẫn : Biến cuộc biểu tình phản đối TQ thành cuộc biểu tình chống phá chính phủ Việt Nam. Và có thể sẽ dẫn tới bạo lực , đẩy cuộc biểu tình đi quá giới hạn . Ví dụ cụ thể nhất là vụ đốt xe gắn máy vừa thông tin lên beat chiều nay . Bạn nào đã đọc rồi chắc sẽ biết . Ngoài ra , trong lúc này những cuộc biểu tình như vậy ko những làm xấu đi tình hình của Việt nam - Trung quốc . Rất có thể trong số những người tham gia biểu tình có cài 1 số gián điệp của Trung quốc mưu đồ kích đà đó chính là cái cớ để Trung quốc có thể nổ súng nhắm vào nước ta . Cuộc biểu tình 5-6 tới , nếu ai còn ý nghĩ tham gia thì ngay lập tức xóa bỏ ý nghĩ đó trong đầu . Không phải là ko nên mà là KHÔNG ĐƯỢC tham gia . Và tất nhiên những anh chị em nào muốn hóng biến bủng các thứ , mình cũng mạn phép nói : KHÔNG ĐƯỢC . Hi vọng các bạn hiểu được tầm quan trọng của việc mình nói . Nếu là một người yêu nước thực sự , thì hãy nên ngồi nhà và cầu cho các nỗ lực ngoại giao của Việt Nam đạt kết quả tốt . Nhân đây , mình kính mong Admin kiểm tra lại các topic kêu gọi biểu tình 5-6 và band khẩn cấp IP của các thành phần này .
    P/s : Mình nhắc lại 1 lần cuối . Nếu thực sự yêu nước . Xin các bạn KHÔNG tham gia cũng như có mặt tại cuộc biểu tình 5-6 (dù chỉ là đứng xem). Cảm ơn ! Hãy là một người yêu nước thực sự.''Mọi người cố gắng gửi bài này đến càng nhiều người càng tốt.
    Mình biết là mọi người rất phẫn nộ nhưng những lúc như thế này chúng ta phải tuyệt đối bình tĩnh và tỉnh táo đừng để dính bẫy bọn Tàu khựa. Tuyệt đối nghiêm cấm những hành động quá khích như kiểu lên mạng xã hội chửi bới Tàu khựa đặc biệt là FaceBook.

Và đây là lời của mình 5/6 ai ở hà nội mà đi biểu tình thì lập tức như câu trên nên " Ở nhà" Hoặc "Không Được Tham Gia" kể cả gia đình dòng họ hay bạn bè tuyệt đối không cho họ đi.Mình biết cũng có thể bị xóa bài nhưng minh chỉ muốn mọi người biết rằng tuy việt nam của ta vẫn con nhiều quan điểm cũ, chẳng hay ho gì mấy nhưng nó cũng là nơi ta sinh và lớn, dù ai có chê bai Mình cũng trong số đó nhưng mình chỉ muốn các bạn nhớ mình là người góc việt chỉ vậy thôi và xin các bạn đừng vào chửi bới gì nặng nời chỉ dùng những từ nào nghe văn hóa một tí, nếu chửi thì chỉ là một cách nhẹ.

Biểu tình cũng có mặt tốt và mặt xấu của nó nhưng mình nghĩ mặt xấu nhiều hơn tốt. Nếu bạn đang bức xúc , bạn muốn đi biểu tình, điều đó không ai có thể ngăn được bạn nhưng hãy chính chắn hơn và suy nghĩ lại. Nếu bạn đi biểu tình và sẽ có những thứ tác hại bạn không thể lường hết được. Nhưng mặt tốt của nó là nâng cao lòng yêu nước của nhân dân và chứng tỏ cho Trung Quốc thấy chúng ta không sợ họ và sẵn sàng đứng lên đấu tranh (nhưng bây giờ chúng ta chưa nhất thiết phải làm điều này)

Thật sự biểu tình không phải là cách giải quyết tốt với thời điểm hiện nay. Biểu tình có thể gây ảnh hưởng lớn đến giao thông cũng như trất tự an toàn xã hội. Bạn có thể chắc rằng khi biểu tình bạn sẽ bị bọn chứng khiêu khích và bạn có đảm bảo hành động của bạn lúc đó bạn có thể điều khiển được hay không. Trong khi chính phủ đang ngoại giao theo hướng hòa bình thì bạn lại ngồi đó biểu tình để phá chính phủ và bạn sẽ làm cho tình hình ngày càng căng thẳng. Hãy so sánh Việt Nam và Trung Quốc. Nếu chúng ta quá khích thì chẳng những không lấy lại được đảo mà có khi còn mất nước. Việc chúng ta cần làm bây giờ là ngồi im và chuẩn bị cho tình huống xấu nhất (như làm căn cứ, góp tiền cho nhà nước chuẩn bị mua súng, đi học kingkong, ....) để sau này nếu tình hình xấu hơn chúng ta đã có tinh thần chuẩn bị. Nhưng đừng để Trung Quốc nghĩ chúng ta đã chịu thua mà bon chúng tiến lên. Nếu chúng ta có thái độ tích cực thì sẽ làm dịu tình hình

Hãy suy nghĩ thật chính chắn và đừng để bọn phản động mua chuột

Hôm nay: Tue May 07, 2024 10:39 pm